Cần hướng dẫn về dây Monster

Nghia_PMT

Well-Known Member
Tình hình là e được người wen cho 1 đoạn 10m dây Monster, mà e ko biết làm dây Front và Center được ko? Và làm 2 đầu jack cắm loa như thế nào và nơi nào làm được xin các bác chỉ bảo với ah, về vấn đề dây nhợ này e còn gà lắm chỉ biết dây Monster là dây loa xịn thôi, hiện e đang dùng dây 10k/m 8-}. E muợn tấm hình chụp của bác tieuthieugia (dây của e giống y chang nhưng mà màu đen nhé các bác). Àh wên e ở Sài gòn nhé các bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

honza

Ðề: Cần hướng dẫn về dây Monster

Tình hình là e được người wen cho 1 đoạn 10m dây Monster, mà e ko biết làm dây Front và Center được ko? Và làm 2 đầu jack cắm loa như thế nào và nơi nào làm được xin các bác chỉ bảo với ah, về vấn đề dây nhợ này e còn gà lắm chỉ biết dây Monster là dây loa xịn thôi, hiện e đang dùng dây 10k/m 8-}. E muợn tấm hình chụp của bác tieuthieugia (dây của e giống y chang nhưng mà màu đen nhé các bác).

Nếu mình nhìn không nhầm thì cọc không phải "bắp chuối", bạn cứ xóay cọc cắm dây loa ra sẽ nhìn thấy lỗ rồi đút vào thôi. Không thì chụp lại cái đầu dây thì mới nhìn được.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Chia ra 3 đoạn làm dây Front và center. cứ tước lớp bảo vệ ra rồi xoắn thẳng vào amp chứ ko nên xài giắc bắp chuối: tốn tiền mua giắc mà ko cải thiện đc gì, giắc xài lâu ra teng tiếp xúc kém gây rột rẹt ảnh hưởng tới loa và giảm hứng thú khi nghe. 4m + 4m + 2m là ổn

Cái dây nó to = ngón tay trỏ đấy bác ah? Mà dây xịn thế ko xài bắp chuối sao bác? Cắt nó = kềm gì nhỉ, e ko dám làm ẩu sợ hư cái có mà vứt sọt rác. Hay là mang ra Sơn Hà hỏi nó và kêu nó làm cho mình được ko các bác? Àh nếu xài dây này cho Front và Center thì âm thanh nó cải thiện được phần âm nào: trầm, trung hay cao vậy?

honza

Khoan khoan đã bác ơi, đừng có cắt vội

Theo em cái dây đó để dành cho chơi loa nhạc dạng Stereo thì hợp lý hơn, chứ em chưa thấy ai "chịu chơi" dùng dây đó cho HT cả :D. Bác chụp lại cái hình hoặc tìm thông tin của nó cụ thể rồi gửi lên để cho các cao thủ góp ý.

Bác LeHung 214 nói: Đồng bass, bạc sáng tiếng và bắp chuối không cải thiện âm thanh mà chỉ làm cho cắm ra rút vào nhanh thôi là đúng đấy. Ngòai ra lõi càng to thì hỗ trợ bass càng tốt.

Chỉnh sửa lần cuối:

lanhoang

Tóm lại là đừng cắt mà phí, cái dây xịn thế coi có ai cần bán lại cho họ rồi mua lại dây khác mà đi HT, dàn HT kô cần đi dây xịn lắm (dây Monster bán theo m đầy ra, giá cả từ 25k ~ 250k/m...).
Còn như các bác trên nói đúng đó, nếu cố định thì cắt lấy lõi & xoắn cho chặt cũng đc kô cần bắp chuối-càng cua làm gì... còn hay tháo lắp thì mua bộ bắp chuối về bắt vô là đẹp (loại này rẻ thì khoảng 60k/4chiếc, vừa vừa thì 100k/4chiếc).

onggia

Well-Known Member

Dây này bác có sẳn 2 đầu bắp chuối rùi thì phải bác cứ cắt tầm 2m5 1 cặp cho front rùi mua bắp chuối về mà tự làm rất dễ.1M cho cái center chắc là đủ còn lại 4M mang đi bán là hợp lý :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

Tình hình là hôm wa w về xem lại thì dây e là Monster Z series Z2R đấy các bác, dây này thì sử dụng vào mục đích nghe Stereo hay xem film thì tốt các bác?

onggia

Well-Known Member

DÙng cho cái gì cũng tốt hết bác ạ.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Không biết bán thì được bao nhiêu, chứ dây to và cứng wá e cũng ngại làm vì khi luồn dây khó wá, các bác ai biết góp ý cho e nên bán giá bao nhiêu với ah, dây e chính xác là 6m6 Monster Z2R lõi đồng.

honza

Không biết bán thì được bao nhiêu, chứ dây to và cứng wá e cũng ngại làm vì khi luồn dây khó wá, các bác ai biết góp ý cho e nên bán giá bao nhiêu với ah, dây e chính xác là 6m6 Monster Z2R lõi đồng.

Nhìn cấu hình ở chữ ký của bác, theo em với dây Monster này bác nên bán rồi mua dây Monster lọai rẻ hơn. Cái Z2R có lẽ phù hợp với Hi end, bác thử ghé bên vnav xem thế nào.

Bên trên