Các bác giúp em chọn sw

thogaubien

minhhaimdc

Well-Known Member
Ðề: Các bác giúp em chọn sw

Chưa có tiền mua Sub mới nên đang ngắm Cục SUB JBL PS100
Các bác cho ý kiến, phòng 20m2. Khi nào có xiền em chuyên sang hẳn B&W 608

thogaubien

Thiện tai..Thiện tai
Biết vậy mình sign là sub Dyn hay Rel luôn :))

Bác làm vậy chắc em phải bán hết 5.0 đi để nghe sub 0.1 mất :D

Chưa có tiền mua Sub mới nên đang ngắm Cục SUB JBL PS100
Các bác cho ý kiến, phòng 20m2. Khi nào có xiền em chuyên sang hẳn B&W 608

Cục này bn $ bác? bác có đường link ko?

Ban đầu em cũng phân vân cục sub rẻ để về sau nâng cấp. Nhưng suy cho cùng thì mua sub ngon thì đc sướng luôn, mà về sau cũng chả phải nâng nữa.

sơnhảiaudio

Phòng em 5.5mx3.5m, nhưng em xếp ngang, nên khu vực av của em nó tầm 3.5mx3m. Em đang dùng avr denon 1910 & 7 cái loa ghẻ.

Các bác giúp em chọn con sw nào bề ngoài nhỏ nhắn chút (vì nhà em cũng chả rộng rãi gì), yêu cầu là tiếng bass chắc khỏe để xem film và giá tầm dưới 2.5tr ạ. Mới cũng đc, hoặc bác nào biết con nào ngon ngon thanh lý thì chỉ cho em với.

BTW, hiện tại em chỉ có 1 cái sub hơi đểu, ko cắm đc vào avr. Mấy bác ngoài tiệm bảo tạm thời có thể đấu chung nó với đường front để tăng bass, ko biết làm thế có hại avr ko ạ?

Các bác giúp em nhé, xem film ko có sub mấy đoạn cháy nổ mất cả sướng.

Thanks các bác nhiều.

Bác có thể đánh con sub jamo 250 hay đầu tư khá lên chút thì sắm em Yamaha SW-515 đánh ra tiếng bass có lực lắm đó./:)

camry2006

Member

Bác làm vậy chắc em phải bán hết 5.0 đi để nghe sub 0.1 mất :D

Cục này bn $ bác? bác có đường link ko?

Ban đầu em cũng phân vân cục sub rẻ để về sau nâng cấp. Nhưng suy cho cùng thì mua sub ngon thì đc sướng luôn, mà về sau cũng chả phải nâng nữa.

Chúc mừng Bác đã lựa được em hàng ưng ý. Cố lên Bác nhé.

thogaubien

Mấy con sub Dyn và Rel này: mình biết nó nhưng nó không biết mình bác ơi, thà đừng biết, biết rồi đau khổ thêm ...:))

Em hỏi đường link con JBL của bác minhhaimdc cơ bác ơi. Chứ Dyn với Rel em chỉ đứng xa mà ngắm thôi chứ có dám mon men lại gần đâu. Nhỡ xước 1 cái người ta bắt đền cái mặt tiền nhà mình thì xong phim :)

minhhaimdc

Well-Known Member

Bác có thể đánh con sub jamo 250 hay đầu tư khá lên chút thì sắm em Yamaha SW-515 đánh ra tiếng bass có lực lắm đó./:)

mình không thích ya 515 vì chỉ để xem phim, còn nghe nhạc tiếng không hay lắm, SUB JBL được cái tiếng mềm nghe nhạc hay. Giá cũng mềm luôn có 3tr, mua của người bạn đang dùng, thấy hay mua thôi, Jamo 250, ya 325 so với em này không có cửa.

thogaubien

mình không thích ya 515 vì chỉ để xem phim, còn nghe nhạc tiếng không hay lắm, SUB JBL được cái tiếng mềm nghe nhạc hay. Giá cũng mềm luôn có 3tr, mua của người bạn đang dùng, thấy hay mua thôi, Jamo 250, ya 325 so với em này không có cửa.

3tr mà bác nghe thấy thích là đc rồi. Em đi săn sub cũ mãi ko đc, đành phải lấy cái mới. Mà tầm 3tr kiếm sub mới cũng ko phải chuyện dễ đâu ạ.

thogaubien

À quên, tiện đây các bác cho em hỏi chút về dây loa:

Em đang dùng dây loa đểu 3k/m. Vì loa đểu nên nó cũng chả ảnh hưởng lắm đến chất lượng âm thanh. Nhưng chỉ center với cặp front thôi, vì dây front & cent nó ngắn. Còn 2 cái loa sr em phải làm dây tầm 15m nên nó cứ xè xè, khó chịu quá. Tắt nguồn phát rồi nó vẫn kêu xè xè thế.

Giờ em định đổi dây loa khác. Các bác tư vấn cho em loại nào ngon bổ rẻ với, và cả địa chỉ mua hàng nữa.

vietrung

Active Member

À quên, tiện đây các bác cho em hỏi chút về dây loa:

Em đang dùng dây loa đểu 3k/m. Vì loa đểu nên nó cũng chả ảnh hưởng lắm đến chất lượng âm thanh. Nhưng chỉ center với cặp front thôi, vì dây front & cent nó ngắn. Còn 2 cái loa sr em phải làm dây tầm 15m nên nó cứ xè xè, khó chịu quá. Tắt nguồn phát rồi nó vẫn kêu xè xè thế.

Giờ em định đổi dây loa khác. Các bác tư vấn cho em loại nào ngon bổ rẻ với, và cả địa chỉ mua hàng nữa.

bác ở đâu, nếu ở SG thì ra NT tìm dây 7-8k/m là gút rồi!!!

thogaubien

Hà nội hả bác, chiều lên em up cho cái hình sub Polk cũ giá khoảng 2t khách đang kí gởi, điện 120, em chưa thử nữa, sáng sớm mất điện trốn về quê luôn rồi :p

Hix... bác ko nói sớm. Em mua cái B&W 608 mất rồi. Hix... hoang quá thể.

Bên trên