6 ứng dụng trên iOS bạn cần có

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Nếu bạn mua hoặc được tặng một thiết bị iOS vào kỳ nghĩ lễ này thì chắc hẳn bạn muốn có những ứng dụng hot nhất cho mình. Nhưng với gần 750.000 ứng dụng có sẵn, chắc bạn sẽ khó khăn lúng túng trong việc chọn ứng dụng cho mình.

1. PhotoToaster.

Có hàng tấn ứng dụng chỉnh sửa ảnh trong App Store và một số trang mạng xã hội như là Instagram cung cấp nhiều tính năng để tinh chỉnh hình ảnh của bạn. Tuy nhiên trong một biển ứng dụng như vậy thì PhotoToaster là một ứng dụng tốt để bắt đầu.

PhotoToaster là một trong những ứng dụng ưu thích với việc dễ dàng sử dụng các công cụ chỉnh sửa cơ bản với rất nhiều hiệu ứng mà bạn có thể xem trước bằng cách đặt ngón tay vào. Khi hoàn tất việc chỉnh sửa hình ảnh của bạn, bạn có thể lưu nó, email hoặc bất kỳ mạng xã hội nào mà bạn muốn.

2. Evernote.

Đây là một ứng dụng xuất sắc với hệ thống ghi chú và có thể truy cập ở bất cứ đâu, đồng bộ hóa toàn bộ ghi chú và hình ảnh của bạn. Phiên bản mới nhất của ứng dụng này có một giao diện được thiết kế lại hoàn toàn giúp truy cập dễ dàng hơn và tìm thấy những gì bạn muốn một cách nhanh chóng. Nếu bạn muốn cập nhật nhanh nhất những ghi chú của bạn và có thể chuyển thông tin giữa các thiết bị của mình dễ dàng thì Evernote là một ứng dụng miễn phí tuyệt vời.

3. Angry Birds Star Wars.

Chắc chúng ta không còn lạ gì trò “bắn chim” này nữa, một trò chơi phổ biến trên thế giới và khi bạn chơi phần mới nhất của trò này bạn sẽ cảm thấy thích ngay. Trong một bối cảnh “Star War” mới mẻ hấp dẫn theo chủ đề, nhạc trong phim và nội dung thiết kế phức tạp làm cho game này là sự lựa chọn đáng giá.

4. Netflix.

Cũng giống như Angry Birds, Nexflix đã xuất hiện một thời gian dài. Ứng dụng này có thể truy cập nhanh đến các chương trình TV, phim ảnh, tài liệu và nhiều thứ khác trên các thiết bị iOS khá là hữu ích. Cho dù bạn ra ngoài hay đang đi du lịch hoặc đơn giản là chỉ muốn xem một tập phim nhanh chóng hay một chương trình TV ưa thích, Netflix với độ mượt mà và nét cao sẽ cho bạn những trải nghiệm rất thú vị.

5. Google Maps.

Cuối cùng thì Google Maps đã quay trở lại, với thiết kế lại hoàn toàn, điều khiển trực quan và có thể điều hướng với giọng nói, nó có vẻ là ứng dụng Maps tốt nhất dành cho iPhone.

Nếu bạn muốn tìm một địa chỉ, một hướng dẫn lái xe hay một nhà hàng nào đó, Google Maps sẽ tìm kiếm và hiển thị tất cả thông tin trên một màn hình (như địa chỉ và số điện thoại), ngoài ra còn liệt kê đánh giá của người sử dụng để bạn có thể nhìn thấy những gì mà người khác ý kiến.

Với phiên bản mới nhất trên iOS này, Google Maps thực sự là một công cụ hữu ích với nhiều tính năng và một giao diện thông minh, thanh lịch.

6. FIFA Soccer 13.

Đã xuất hiện trong một thời gian dài, game console về bóng đá, FIFA Soccer đã có một số cải tiến trong những năm qua khiến nó trở thành một trong những game tốt nhất trong thể loại này. Bạn có thể chơi với 500 đội, hơn 15000 cầu thủ với 30 giải đấu, đưa bạn đến những cung bậc cảm xúc tuyệt vời khi hòa mình vào game. Nếu bạn yêu thích bóng đá thì trò chơi này chắc chắn bạn phải tải về rồi.

Nguồn: cnet.com

vntp2k

Member
Ðề: 6 ứng dụng trên iOS bạn cần có

Có 1 số ứng dụng như Netflix, Google Map thì dùng ở Mỹ tốt hơn, VN ko hỗ trợ nhiều lắm.

Hải Đăng

Re: Ðề: 6 ứng dụng trên iOS bạn cần có

Ở VN thì google Map vẫn chi tiết và đầy đủ nhất
Từ khi có Map của Google đi đâu tiện lợi hẳn, đặc biệt là phượt ngoại tỉnh
Em xin 1 cái ứng dụng rất bình thường nhưng mà hay sử dụng là: Quick Lock :D

hoasimtim

Well-Known Member
Hình như bác chủ thớt hiểu sai nghĩa của hai chữ " cần có" rồi nhỉ.
Mấy cái game trên kia thì chả có cũng không sao bác ạ:|

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Hình như bác chủ thớt hiểu sai nghĩa của hai chữ " cần có" rồi nhỉ.
Mấy cái game trên kia thì chả có cũng không sao bác ạ:|

bác lại bắt bẻ e rồi, tiếng anh nó dùng từ "need" thì e dịch ra vậy thôi, chứ theo bác nên dùng từ nào hợp hơn :D

vntp2k

Member
Ðề: Re: Ðề: 6 ứng dụng trên iOS bạn cần có

Ở VN thì google Map vẫn chi tiết và đầy đủ nhất

Nhưng so với việc dùng ở Mỹ vẫn thua xa.
Nhưng hiện tại hình như iPhone 5 vẫn chưa cài được Google Map ở VN thì phải, mình vào AppStore nhưng ko thấy.

hoasimtim

Well-Known Member
bác lại bắt bẻ e rồi, tiếng anh nó dùng từ "need" thì e dịch ra vậy thôi, chứ theo bác nên dùng từ nào hợp hơn :D

Đọc ngay đoạn đầu đã có thể chọn cho nó cái tên như là: ứng dụng phổ biến, ứng dụng hot...

nên có thì hợp lý !! cần có thì mấy cái game thi cần gì zz
ỡ Vietnam về map cũng có thể xài sygic :-?

Khoản game mà cần có em nghĩ không chính xác lắm. Không biết bác chủ copy và paste ở đâu?

pipopig

Member
Ðề: Re: Ðề: 6 ứng dụng trên iOS bạn cần có

Nhưng so với việc dùng ở Mỹ vẫn thua xa.
Nhưng hiện tại hình như iPhone 5 vẫn chưa cài được Google Map ở VN thì phải, mình vào AppStore nhưng ko thấy.

nếu bác có Apple ID với địa chỉ đăng ký tại Mỹ, thì bác sẽ search thấy và cài được trên Iphone 5, 4S, 4.... cách tạo ID dùng địa chỉ ở Mỹ, bác hỏi "anh Google" xem :)

Bên trên